Ulaya ambapo maskini zaidi hatimaye watakombolewa

Tunaandika na kusikia kwamba huko Ulaya, zaidi ya Wazungu milioni 10 wanaishi kwenye mipaka ya umaskini.

Nyuma ya takwimu hii, kwa ajili yangu na yako, kuna mamilioni ya watoto ambao shule ni ya wengine na siyo yao. Nyuma ya takwimu hii, kuna vijana ambao watakuwa kati ya tatu ya wale ambao kufikia mwaka wa 2000, huko Ulaya, hawatakuwa wamechukua njia ya kufanya kazi. Nyuma ya takwimu hii, kuna wazazi ambao hawana kazi kwa miaka 5, 10 au zaidi na hawawezi tena kutumia mikono yao na akili zao. Nyuma ya takwimu hii, kuna akina mama ambao wanawalisha watoto wao kwa chakula cha msaada, na maelfu ya watoto ambao kila mwaka wanatengwa na familia zao kwa sababu ya umaskini. Mwishowe, nyuma ya takwimu hii, kuna kaya milioni 3 ambazo, huko Uropa, zinahukumiwa kuzunguka bila nyumba. Familia milioni 3 ambazo, barani Ulaya, zimetupwa katika shimo la umaskini.

Hii Ulaya ya ukosefu wa haki, njaa, na mateso, hamuitaki. Mnatamani Ulaya ya Haki za Binadamu, ile ya haki, uhuru, na mshikamano. Jana, mlikuwa karibu peke yenu kuitaka hii, leo, hatupo tena peke yetu.
Kila mahali, watu wanasimama kama Papa, Pérez de Cuéllar, Lech Walesa, kukataa umaskini.

Wanaungana nasi kuwakumbusha walio na nguvu za sayansi, nguvu za kisiasa, nguvu za kiuchumi, kwamba linapokuja suala la umaskini, huwezi kufanya mambo kiholela. Kwamba Haki za Binadamu zinaunda kwa ujumla na kwamba hatuharibu umaskini kwa kuthibitisha tu kanuni, kwa kuthibitisha tu haki ya elimu, kufanya kazi kwa wote, haki ya makazi, na usalama wa maisha kwa wote. Kwamba Haki za Binadamu ni kitu kimoja na kwamba huwezi kuangamiza umaskini kwa kuthibitisha tu misingi, kuthibitisha tu haki ya elimu kwa wote, haki ya kazi kwa wote, haki ya makazi, haki ya usalama wa kuishi kwa wote. Lakini kuharibu umaskini, ni kuendesha sera ambazo huwaruhusu wote kufaidi haki zao kikamilifu.

Waziri mmoja aliniambia hivi karibuni: : “Hatua yangu ya kisiasa inategemea swali hili muhimu kwangu: je, ninachofanya, ninachosema, ninachopendekeza, kinawasaidia maskini zaidi nchini mwangu?”

Marafiki waliopo hapa, ninawaacha kila mmoja wenu na swali hili: mimi kweli ni mbunifu wa Ulaya kwa wote? Je, ninachofanya, ninachosema, ninachopendekeza kinawezesha kuundwa kwa Ulaya ambapo maskini zaidi hatimaye watakombolewa? Je, inawezekana kufikia Ulaya ya Haki za Binadamu?

0 comments Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.